Trang ChínhTrang Chính  
  • GalleryGallery  
  • Tìm kiếmTìm kiếm  
  • Latest imagesLatest images  
  • Đăng kýĐăng ký  
  • Đăng NhậpĐăng Nhập  
  • Chào mừng các bạn đến với Forum 09D1. Diễn đàn ra đời với mong muốn sẽ là nơi để mọi người quy tụ cùng nhau học hỏi, thư giãn và chia sẻ mọi nỗi buồn vui trong cuộc sống, là nơi tình bạn được vinh danh, cho dù đó chỉ là những con người ảo nhưng ẩn bên trong là những trái tim đầy ấp chân tình & niềm tin yêu đáng quý. Chúc các bạn luôn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

songbiendong90

Sự thật về “lừa”
    Ai cũng đã từng bị “lừa”, và không ít người trong chúng ta đều cảm thấy tức giận về những lần đó nhưng trong số các bạn đã có ai tững suy nghĩ tại sao mình bị “lừa”, và tại sao họ “lừa” được mình?

“Lừa” theo mình gồm có 2 kiểu “lừa” là “lừa” cấp thấp và “lừa” cấp cao

“Lừa” cấp thấp nghĩa là kiểu “lừa” đảo đơn giản nhằm đem lại mục đích vui vẻ là chính và thường ta không bị thiệt hại gì nhiều như bạn bè “lừa” ta, gia đình ta dụ ta làm gì đó….vvv

Còn “lừa” cấp cao là “lừa’ về vật chất và “lừa” về phương diện tình cảm( ở đây mình chỉ nói về vật chất). “Lừa” vật chất là việc làm mà ta bị các đối tượng xấu dụ dỗ nhằm đưa ta vào cái bẫy mà họ đề ra nhằm thu lợi, vvv…

Vậy tại sao ta bị “lừa”? Có rất nhiều nguyên nhân khiến ta bị “lừa” chủ yếu là do các nguyên nhân sau: cả tin, không xem xét kỹ các vấn đề, không chịu nhìn sâu vào bên trong câu chuyện, vậy theo bạn những người “lừa” ta là những người như thế nào?

Nếu bạn nói những người “lừa” ta là những kẻ điên khùng và gàn dở hay bệnh hoạn thì bạn đã sai, vì để lừa được ta họ phải hiểu điểm mạnh điểm yếu của ta nhặm để đạt được mục đích, họ biết xoáy vào điểm yếu của bạn để khiến bạn phải mất khả năng nhìn nhận mọi việc xung quanh và từ đó bị “lừa”. Vậy theo bạn đức tính “lừa” thực sự có lợi hay có hại? Theo tôi, ở đây không phải vấn đề là lợi hay hại mà là người sử dụng nó sử dụng nhằm với mục đích gì, vì đôi khi bạn mua một món hàng trên mạng với giá rẻ bạn chắc nhẩm là mình đã lời hơn nhiều hơn so với nơi khác nhưng bạn có chắc là bạn lời hay không hay bạn đang bị “lừa”? Khi bạn ăn một món ăn rẻ bạn có chắc bạn là bạn đang được hưởng các quyền lợi về vật chất mà giá của món ăn đưa ra hay là bạn đang bị gạt? Còn trong công việc của một số ngành nghề thì bạn bắt buộc phải “lừa” người khác vì nếu không “lừa” họ doanh số bán hàng sẽ giảm và bạn sẽ không đạt được lợi nhuận mà bạn cần.

VẬY THEO BẠN “LỪA” GẠT LÀ XẤU HAY TỐT…?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]